യുവതി വീടിന്റെ സിറ്റ്ഔട്ടിൽ ആൺകുഞ്ഞിന് ജന്മം നൽകി

തിരുവനന്തപുരം: വീടിന്റെ സിറ്റ്ഔട്ടിൽ പ്രസവിച്ച യുവതിക്ക് വൈദ്യസഹായം ഒരുക്കി 108 ആംബുലൻസ്. നേമം പൂഴിക്കുന്ന് കോലിയാക്കോഡ് ആമിന മൻസിലിൽ ഷമീറിന്റെ ഭാര്യ സുജിന(22) ആണ് വീടിന്റെ സിറ്റ് ഔട്ടിൽ ആൺകുഞ്ഞിന് ജന്മം നൽകിയത്. വ്യാഴാഴ്ച രാത്രി 12 മണിയോടെ സുജിനയ്ക്ക് പ്രസവവേദന അനുഭവപ്പെട്ടതിനെ തുടർന്ന് ആശുപത്രിയിലേക്ക് പോകാൻ ഇറങ്ങിയെങ്കിലും സിറ്റ് ഔട്ട് എത്തിയപ്പോഴേക്കും സുജിന തീരെ അവശയായതായി ബന്ധുക്കൾ അറിയിച്ചു. തുടർന്നാണ് ബന്ധുക്കൾ 108 ആംബുലൻസിന്റെ സേവനം തേടിയത്. കൺട്രോൾ റൂമിൽ നിന്ന് വിവരം ലഭിച്ചത് അനുസരിച്ച് നേമം താലൂക്ക് ആശുപത്രിക്ക് കീഴിൽ സേവനം നടത്തുന്ന 108 ആംബുലൻസ് സ്ഥലത്തേക്ക് തിരിച്ചു. എന്നാൽ ആംബുലൻസ് എത്തുന്നതിന് മുൻപ് തന്നെ 12.05ന് സിറ്റ് ഔട്ടിൽ വെച്ച് സുജിന കുഞ്ഞിന് ജനം നൽകുകയായിരുന്നു. സ്ഥലത്തെത്തിയ ഉടൻ ആംബുലൻസ് എമർജൻസി മെഡിക്കൽ ടെക്ക്നീഷ്യൻ രാഖിൽ സി.ആർ സുജിനയെയും കുഞ്ഞിനേയും പരിശോധിച്ച് ഇരുവർക്കും വേണ്ട പ്രഥമ ശുശ്രൂഷ നൽകി. തുടർന്ന് പൊക്കിൾകൊടി ബന്ധം വേർപ്പെടുത്തി ഇരുവരെയും ആംബുലൻസിലേക്ക് മാറ്റി. ഉടൻ തന്നെ ഇരുവരെയും ആംബുലൻസ് പൈലറ്റ് രാജേഷ്.ജി തിരുവനന്തപുരം എസ്. എ. ടി ആശുപത്രിയിൽ എത്തിച്ചു. അമ്മയും കുഞ്ഞും സുഖമായി ഇരിക്കുന്നതായി ആശുപത്രി അധികൃതർ അറിയിച്ചു. ഷമീർ സുജിന ദമ്പതികളുടെ രണ്ടാമത്തെ കുഞ്ഞാണ് ഇത്.