‘ബിടെക് സിലബസ് പഠിക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല’ ആറ്റിങ്ങലിൽ തൂങ്ങി മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയ വിദ്യാർത്ഥിയുടെ കുറിപ്പ് ഇങ്ങനെ..

ആറ്റിങ്ങൽ: ആറ്റിങ്ങൽ പോലീസ് സ്റ്റേഷൻ പരിധിയിൽ ഒന്നാം വർഷ ബി ടെക് വിദ്യാർത്ഥിയെ കിടപ്പ് മുറിയിലെ സീലിംഗ് ഫാനിൽ തൂങ്ങി മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തി. ആറ്റിങ്ങൽ സി‌എസ്‌ഐ ജംഗ്ഷനിൽ സ്വരൂമയിൽ പരേതനായ രാജു സിങ്ങിന്റെയും സീന സിംഗിന്റെയും മകൻ കാശി സിംഗ് (19)നെയാണ് തൂങ്ങി മരിച്ച നിലയിൽ കണ്ടെത്തിയത്. കിളിമാനൂരിലെ വിദ്യ അക്കാദമി ഓഫ് സയൻസ് ആൻഡ് ടെക്നോളജിയിൽ രണ്ടാം സെമസ്റ്റർ കമ്പ്യൂട്ടർ സയൻസ് വിദ്യാർത്ഥിയായിരുന്നു. ഞായറാഴ്ച രാവിലെയാണ് സംഭവം.

വിദ്യാർത്ഥിയുടെ മുറിയിൽ നിന്നും പൊലീസ് ഒരു കുറിപ്പ് കണ്ടെത്തി. ആത്മഹത്യക്ക് മുൻപ് അമ്മയ്ക്കും സഹോദരനും സുഹൃത്തുക്കൾക്കുമായി എഴുതിയ കുറിപ്പ് ആകാം ഇതെന്നാണ് പോലീസ് പറയുന്നത്.

മരണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് കുടുംബാംഗങ്ങൾ പറയുന്നത് ഇങ്ങനെ : കാശി സിംഗിന് അതിരാവിലെ എഴുന്നേറ്റ് പഠിക്കുന്ന ശീലമുണ്ട്. എന്നാൽ ഇന്ന് രാവിലെ എട്ടുമണിയായിട്ടും കിടപ്പുമുറിയുടെ വാതിലുകളും ജനലുകളും തുറക്കാതിരുന്നതിനാൽ അമ്മയും സഹോദരനും സംശയം തോന്നി വാതിൽ തുറന്ന് നോക്കിയപ്പോഴാണ് കയർ ഉപയോഗിച്ച് സീലിംഗ് ഫാനിൽ തൂങ്ങിമരിച്ചു നിൽക്കുന്ന നിലയിൽ കണ്ടത്. ”

മുറിയിൽ നിന്ന് കണ്ടെടുത്ത ആത്മഹത്യാക്കുറിപ്പിൽ അമ്മയുടെ ത്യാഗങ്ങളോട് നീതി പുലർത്താൻ കഴിയാത്തതിൽ കാശി സിംഗ് ഖേദം പ്രകടിപ്പിക്കുകയും സഹോദരനോടും സുഹൃത്തുക്കളോടും ക്ഷമ ചോദിക്കുകയും ചെയ്തിരിക്കുന്നു.

‘പോളിടെക്നിക് കോഴ്സിന് പോകാൻ അമ്മ പറഞ്ഞെങ്കിലും സ്വന്തം ഇഷ്ട പ്രകാരം ബി ടെക് കമ്പ്യൂട്ടർ സയൻസ് തിരഞ്ഞെടുത്തു. എന്നാൽ വളരെ പ്രയാസമുള്ള സിലബസ് കാരണം തനിക്ക് പഠനം തുടരാനാവില്ലെന്ന് ഇപ്പോൾ തോന്നുന്നു. തനിക്ക് നല്ല മാർക്ക് ലഭിച്ചില്ലെന്നും അതുകൊണ്ട് ഇനിയൊരു ഭാവിയില്ലെന്നും കത്തിൽ പറയുന്നു. ആറ്റിങ്ങലിൽ സെയിൽസ് ഗേൾ ആയി ജോലി ചെയ്യുന്ന അമ്മയുടെ പണം പാഴാക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെന്നും കത്തിൽ പറയുന്നുണ്ട്. ഉത്കണ്ഠയും വിഷാദവും കാരണം ജീവിതം അവസാനിപ്പിക്കാൻ തോന്നുന്നു ‘ എന്നും എഴുതിയിട്ടുണ്ട്.

സെക്ഷൻ 174 സിആർ പിസി പ്രകാരം പ്രകൃതിവിരുദ്ധ മരണത്തിന് പോലീസ് കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തു. പോസ്റ്റ്‌മോർട്ടത്തിന്റെ നടപടിക്രമങ്ങൾക്ക് ശേഷം വൈകുന്നേരം മൃതദേഹം കുടുംബാംഗങ്ങൾക്ക് കൈമാറി. സഹോദരൻ : ശബരി സിംഗ്