ജില്ലവിട്ടുള്ള യാത്രക്ക്​ നിയന്ത്രണമുണ്ടെന്ന്​ ഡി.ജി.പി.

 

സംസ്ഥാനത്ത്​ ലോക്​ഡൗൺ നിയന്ത്രണങ്ങൾ നിലനിൽക്കുന്നതിനാൽ ജില്ലവിട്ടുള്ള യാത്രക്ക്​ നിയന്ത്രണമുണ്ടെന്ന്​ ഡി.ജി.പി ലോക്​നാഥ്​ ബെഹ്​റ. അടിയന്തര ആവശ്യങ്ങളിലൊഴികെ ജില്ലവിട്ടുള്ള യാത്ര അനുവദിക്കില്ലെന്ന്​ ഡി.ജി.പി അറിയിച്ചു. യാത്രകൾ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന്​ ജില്ലാ പൊലീസ്​ മേധാവിമാർക്ക് ഡി.ജി.പി​ നിർദേശവും നൽകി.

പരീക്ഷ, ചികിത്സ, മരണാനന്തര ചടങ്ങുകൾ എന്നിവക്കാണ്​ ജില്ലവിട്ടുള്ള യാത്ര അനുവദിക്കുക. പുതിയ ജോലിയിൽ ചേരാനും യാത്രയാവാം. യാത്രികർ സത്യവാങ്​മൂലവും തിരിച്ചറിയൽ കാർഡും കരുതണമെന്നും ഡി.ജി.പി അറിയിച്ചു. ലോക്​ഡൗൺ ഇളവിന്‍റെ ഭാഗമായി തുറന്ന കടകൾക്ക്​ മുന്നിൽ സാമൂഹിക അകലം നിർബന്ധമാണ്​. സാമൂഹിക അകലം പാലി​ച്ചില്ലെങ്കിൽ ഉടമകൾക്കെതിരെ നടപടിയുണ്ടാകുമെന്നും അദ്ദേഹം അറിയിച്ചു.

കേരളത്തിൽ ലോക്​ഡൗണിന്‍റെ മൂന്നാംഘട്ടത്തിൽ ചില ഇളവുകൾ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. ചെറുകിട വ്യവസായ സ്ഥാപനങ്ങൾ, തുണിക്കട, ചെരിപ്പ്​കട, കുട്ടികൾക്ക്​ ആവശ്യമുള്ള പുസ്​തകങ്ങൾ വിൽക്കുന്ന കടകൾ തുടങ്ങി ചില സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക്​ തുറന്ന്​ പ്രവർത്തിക്കാൻ അനുമതി നൽകിയിരുന്നു.